• Sau nawa don maye gurbin tabarau?

Game da rayuwar sabis ɗin da ta dace na tabarau, mutane da yawa ba su da tabbataccen amsa. To sau nawa kuke buƙatar sabbin tabarau don guje wa sha'awar gani?

1. Gilashin suna da rayuwar sabis
Mutane da yawa sun gaskata cewa an daidaita matakin myopia, kuma gilashin ba abinci ba ne da kwayoyi, wanda bai kamata ya sami rayuwar sabis ba. A gaskiya ma, idan aka kwatanta da sauran abubuwa, gilashin nau'i ne na kayan da ake amfani da su.

Da farko, ana amfani da gilashin yau da kullun, kuma firam ɗin yana da sauƙin sassautawa ko lalata bayan dogon lokaci. Na biyu, ruwan tabarau yana da wuyar yin rawaya, karce, fasa da sauran abrasion. Bugu da ƙari, tsofaffin gilashin ba zai iya gyara hangen nesa na yanzu ba lokacin da digiri na myopia ya canza.

Waɗannan matsalolin na iya haifar da sakamako da yawa: 1) nakasar firam ɗin yana shafar kwanciyar hankali na saka tabarau; 2) zubar da ruwan tabarau yana haifar da sauƙin ganin abubuwan da ba su da kyau da kuma asarar hangen nesa; 3) Ba za a iya gyara hangen nesa da kyau ba, musamman a cikin ci gaban jiki na matasa, zai hanzarta ci gaban myopia.

a

2. Sau nawa don canza gilashin ido?
Sau nawa ya kamata ku canza gilashin ku? Gabaɗaya magana, idan akwai zurfafawar digiri na ido, zubar da ruwan tabarau, nakasar tabarau, da sauransu, dole ne a maye gurbin gilashin lokaci guda.

Matasa da yara:Ana ba da shawarar maye gurbin ruwan tabarau sau ɗaya kowane watanni shida zuwa shekara.
Matasa da yara suna cikin lokacin girma da haɓaka, kuma nauyi na yau da kullun na ilimi da babban buƙatar amfani da ido cikin sauƙi yana haifar da zurfin zurfin myopia. Don haka ya kamata yara ‘yan kasa da shekara 18 su yi gwajin gani kowane wata shida. Idan matakin digiri ya canza sosai, ko kuma gilashin gilashin da gaske ya yi rauni, to lallai ne a canza ruwan tabarau cikin lokaci.

Manya:Ana bada shawara don maye gurbin ruwan tabarau sau ɗaya a shekara da rabi.
Gabaɗaya, matakin myopia a cikin manya yana da ɗan kwanciyar hankali, amma ba yana nufin ba zai canza ba. Ana ba da shawarar cewa manya su gudanar da aikin gani aƙalla sau ɗaya a shekara, don fahimtar lafiyar ido da hangen nesa da kuma gogewa da tsagewar gilashi, tare da yanayin ido na yau da kullun da halaye, da cikakken tantance ko maye gurbinsu.

Babban ɗan ƙasa:Hakanan ya kamata a maye gurbin gilashin karatu kamar yadda ake bukata.
Babu ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci don maye gurbin gilashin karatu. Lokacin da manyan mutane suka ji ciwon idanu da rashin jin daɗi yayin karatu, ya kamata su je asibiti don sake duba ko gilashin ya dace.

b

3. Yadda za a adana gilashin?
√Zaɓi kuma saka gilashin hannu da hannaye biyu, sa'annan ku sanya ruwan tabarau a sama akan tebur;
√Sau da yawa a duba ko sukukan da ke kan firam ɗin gilashin ido ba su kwance ko kuma firam ɗin ya lalace, kuma a daidaita matsalar cikin lokaci;
√Kada a goge ruwan tabarau tare da busassun zane mai tsabta, ana bada shawarar yin amfani da maganin tsaftacewa don tsaftace ruwan tabarau;
√Kada a sanya ruwan tabarau a cikin hasken rana kai tsaye ko yanayin zafi mai zafi.

Universe Optical koyaushe yana ba da gudummawa ga bincike da haɓakawa, samarwa, tallace-tallace da haɓaka nau'ikan ruwan tabarau na gani. Ana iya kafa ƙarin bayani da zaɓuɓɓukan ruwan tabarau na gani a cikihttps://www.universeoptical.com/products/.