• Yadda za a hana gajiya gajiya?

Gajiya na gani yana rukuni na alamun bayyanar da idanun mutane suka kalli abubuwa fiye da yadda ake amfani da su, rashin jin daɗi ko bayyanar cututtuka bayan amfani da idanu.

Nazarin annoba ya nuna cewa kashi 23% na yara masu shekaru 23, 64% ~ 90% na masu amfani da kwamfuta da 71.3% na mara lafiyar ido suna da daban-daban na gajiyayyun cututtukan cututtukan cututtukan gani.

Don haka ta yaya zai iya cin abinci na gani ko an hana shi?

1. Abinci mai daidaituwa

Abubuwan da ake ci suna da abubuwan da ake ci suna da mahimman abubuwan tsara abubuwa masu alaƙa da abin da ya faru game da gajiyawar gani. Abincin kayan abinci mai dacewa na abubuwan gina jiki masu dacewa na iya hana kuma jinkirta faruwar abin da ya faru da haɓaka gajiya gajiya. Matasa suna son cinye ciye-ciye, abin sha da abinci mai sauri. Irin wannan abinci yana da ƙarancin abinci mai gina jiki, amma yana da manyan adadin kuzari. Ya kamata a sarrafa waɗannan abinci. Ku ci ƙasa mai kyau, dafa abinci sosai kuma ku ci abinci mai daidaitawa.

 Facijie1

2. Yi amfani da rufin ido tare da taka tsantsan

Daban-daban ido saukad da suna da nasu amfani, kamar su kula da cututtukan ido, suna rage matsin lamba na ciki, wanda ya dogara da busassun idanu. Kamar sauran magunguna, da yawa sun faɗi da yawa suna da wasu matakan sakamako masu ilmantarwa. Idon ido saukad da dauke da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta na ƙwayoyin cuta na iya samar da ƙwayoyin cuta a cikin idanu masu tsayayya da magunguna. Da zarar kamuwa da cutar ido yana faruwa, ba abu bane mai sauƙi mu bi da shi.

 Facie2

3. Mawaki mai ma'ana

Karatun ya nuna cewa tazarin ta yau da kullun na iya dawo da tsarin tsarin gudanarwar ido. Dangane da lokutan ganima, lokutan California Trefometh ne Jeffrey Anshel an tsara dokar 20-20-20 don sauƙaƙe sauran kuma hana gajiya ido. Wato, ɗauki hutu kowane minti 20 na amfani da kwamfutar kuma kalli shimfidar wuri) 20 ƙafa (kimanin 6m) na akalla sakan 20.

 Facijin3

4. Sanya ruwan tabarau na anti-FATAN

Universe na Eptica Opan Lens suna ɗaukar ƙirar Asymmetric, wanda zai iya inganta aikin hangen nesa, saboda yana iya samun babban bayani game da aikin hangen nesa yayin da suke kusa da nesa. Amfani da kusa da aikin daidaitawa na taimako na iya rage yawan alamun bushewa da ciwon kai na ciwon kai ta hanyar gajiya. Bugu da kari, nau'ikan ƙananan hasken hasken 0.50, 0.75 da 1.00 an tsara su ga gajiyar kusa da kullun da za su zaba, waɗanda za su iya rage kowane irin ma'aikata na dogon lokaci, kamar ɗalibai, masu sihiri da marubuta.

Lenan uwa na adalci na adalci yana da gajeren lokaci na daidaituwa don duka idanu. A bayyane yake musamman ga sabon shiga. Lens mai amfani ne ga kowa. Hakanan za'a iya ƙara shi tare da ƙira na musamman kamar juriya na juriya da shuɗi mai haske don magance matsalar gajiya ga gajiya.

 Fague4